Khóa 91-94 PTTH Lương Văn Tụy - Ninh Bình
Khóa 91-94 PTTH Lương Văn Tụy - Ninh Bình
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Thế mà bạn Thành kêu khong thể viết nổi 1 bài lên đay?????

Go down

Thế mà bạn Thành kêu khong thể viết nổi 1 bài lên đay????? Empty Thế mà bạn Thành kêu khong thể viết nổi 1 bài lên đay?????

Bài gửi  Admin 28/9/2010, 10:12 am

Đây là vài dòng bạn Thành đã viết khi Công tác Tây Nguyên! Các bạn cho ý kiến nhé!!!!
Báo cáoHành trình Ban Mê...
Đăng ngày: 17:25 25-09-2010
Thư mục: Tổng hợp Tiếng gọi của quá khứ!

Có lẽ vùng đất này mang nhiều kỷ niệm, với những con người sống nơi đây, những cuộc hội ngộ bất ngờ, tình cảm con người bình dị nhưng thật chân thành. Những con đường vương bụi đất đỏ tây nguyên, những nhà hàng cfe khắp các con đường..và ta đã hứa một ngày nào đó sẽ không phải riêng mình ta đi trên những nẻo đường đó......

Và ta trở lại.......

16h20' chú em gọi đón ra SB, mồ hôi thấm ướt cái áo sơmi rồi thôi đành ở bẩn vào Banme thay thôi..vội quá..Xe đưa đến nơi, nhìn đồng hồ..ôi đến sớm rồi, hôm nay kg tắc đường..híc..tranh thủ làm thủ tục để vào phòng chờ đây!

Hành lý chỉ có cái Balo trên vai, lâu rồi mình có mang máy tính, sổ sách gì đâu, chỉ có mấy quyển sách mang đi tranh thủ ôn thi, ít quần áo..Hê hê, qua cái máy soi thì dc em nhân viên nhắc nhở..Anh mang hành lý ra gửi vì...trong Balo của anh có chất lỏng..kaka, có mỗi cái dầu gội chống...rụng tóc, thôi đành vậy, đỡ pải vác...

Tranh thủ mua ít quà vào trong đó cho mọi người, loanh quanh kg bít mua gì..thôi đành lấy tạm mấy thứ thôi vậy...Tiếng loa thông báo bà con chuẩn bị làm thủ tục...lên đường thôi! ah, alo thông báo cho ng đón cái đã chứ..

ôi chao cạnh cái chỗ ngồi của mình nhìn đi nhìn lại chẳng có...huhu, có mỗi một chị và một Cô..phải gấp đôi tuổi mình..huhu, Cô bảo ngồi xa không có ai nói chuyện...kaka mình biết rồi, cô sợ máy bay rơi, kg có ai nói chuyện đây mà. MB cất cánh mình biết rồi, Cô đi lần đầu, nhìn căng thẳng..chắc tai ù rồi, đành làm ng tốt hướng dẫn vậy...híc

Mà sao hôm nay bay mãi chẳng hạ dc, cứ nghiêng bên này bên nọ, chắc lại vào SG mất, lượn 1 hồi rồi cũng xuống...Bỗng ..."Ngựa hoang nào dẫm nát tơi bời; Đồng cỏ nào xanh ngát lưng trời; Ngưa phi... như điên cuồng, dưới cánh đồng giữa cơn dông; ..."..kaka...đó là nhạc chuông DT của mình..thì ra ông anh khách hàng ra đón..mình tranh thủ mời đi nhậu với mấy anh em, chú cháu đang chờ...hehe. mọi người gọi liên tục..."Đang ở đâu, đến đâu ruồi"...

Về đến KS chẳng kịp thay đồ, gọi cái xe chạy đến vậy, ngoài trời vẫn lác đác mấy hạt mưa, đường vẫn còn ướt và sạch lắm, mưa Tây nguyên từng đợt..rào rào...rồi lại tạnh..hì, lại 1 anh bạn gọi bảo ra đón, mà ổng u rồi thì pải...bảo qua nhà Chú làm thêm tì...tới nhà ông Chú mọi người đang ngồi đợi hết cả rồi..éc...mấy chai R ngâm..còn có cái vỏ chai r nếp hình như ở NB có ai mang vào lâu lâu ròi thì pải, có 2 anh bạn u rồi...nhựa quá, nói như ngô rang..kaka..

haha, mình vừa ăn vừa ú, mệt nên lo cho anh ruột cái đã chứ..theo mấy anh có mà tèo ah...trên dg về anh bạn còn chui vào quán ven dg mua it đồ và 2 chai sake..ôi nhìn ngán lắm anh ơi..huhu. híc, về phòng mấy anh em lại ngồi xuống đất..làm con gà..nhấp môi tí sake ôi ngửi sao dc, cái r này kg hợp rồi..1, 2, 3 kg u nữa anh ơi, tụi em ngủ thôi.hi, anh ép dc mỗi thằng em u 1 tí...giữ anh ở lại kg dc, cứ đòi về, say rồi chẳng bit sao, già rồi chán quá mình nói kg nghe, lại còn bảo bà chị gọi lại xác nhận ...anh chú về rồi...ôi thế là dc ngủ ngon rồi...

Sáng sớm tinh mơ mình tỉnh rồi, chắc tại lạ nhà đây, tắm tí cho sạch sẽ..mấy năm rùi.............kaka, mấy năm kg dùng nc Tây nguyên, hic; Khách hàng qua đón đi ăn sáng, làm tí cfe nữa chứ..uh...vào họp...đi nhậu...về ngủ....kò kò...

Anh bạn học trò ngày xưa, thằng quỷ nó vào đây dc mấy năm rồi...gặp nhau tay bắt mặt 2 thằng lạnh lạnh nhưng hôm nay cười hớn hở..., ngồi hỏi han, kể nhau nghe về cuộc sống, công việc, tình yêu...hi, nó tưởng mình...nhưng nhìn chẳng thấy nhẫn nên cứ ngập ngừng...kaka...lại kêu đi nhậu rồi...Ôi mà sao đông quá, tí cái lại thêm người...thêm người...uống no cả bụng...mà cái thằng bạn mình vào đây lại còn thích chọc....bia, mà mình nhìn có chuẩn nữa đâu..híc toàn thua thôi, về ngủ cho nhanh...

Sáng ngày thứ 3 mình đi uống cfe thôi, vào cái nhà hàng cfe đẹp thiệt, cái nhà theo kiểu nhà cổ trong Huế họ mang ra đây...xung quanh có hồ cá, những cây cfe có lẽ mấy chục năm tuổi rồi..ngồi nghe mấy bài của Trịnh CS thấy hay hay với hoàn cảnh này quá...lại pải chia tay cái quán mất rồi...về làm việc rồi...híc, ông chú lại gọi ....Chú đặt cơm ở cái quán..thịt thú rừng...quy định nha..hôm nay chỉ có chú cháu ng nhà...kg có khách hàng gì cả...híc, mệt nên chú cháu mỗi ng 1 chai thôi....huhu..Chiều tớ làm việc với khách hàng...mọi người hẹn tối đi ăn và đón trung thu...hi, xem họ đón ở đây ntn..mà mấy hôm toàn thấy các cháu múa lân xông vào nhà xin tiền thôi...bé thế mà đã biết lao động rồi, chỉ tội thi thoảng tranh dành địa bàn nên,..choảng nhau tí ấy mà...chưa chết thằng nào..kaka;...Bất chợt trời mưa to quá, thôi thế là trung thu bà con hết vui rồi, hii..u mãi mà nào có say đâu, buồn quá đi, mấy ông này chẳng hiểu mình nghĩ gì...ôi mình muốn về, họ cứ muốn dẫn mình đi chơi, từ chối, chối từ...cho em khoảng trời riêng... Lang thang trên con đường về trống vắng, những hạt mưa còn rơi, ôi sao ta ở xa xa quá, trung thu cảm giác trống vắng nhỉ...hi...về ngủ sớm đi...............................

.......................

hehe, hẹn ông bạn đón cho chú em đi thăm "Chú Voi con, ở Bản Đôn"..hì, con voi này dc Phạm Tuyên phổ nhạc rồi...Chú voi con ở Bản Đôn; Chưa có ngà nên còn trẻ con; Từ rừng già chú đến với người; Vẫn ham ăn với lại ham chơi..." kaka, mình đi rồi, có cái gì đâu, con Voi thì ít mà Ruồi thì đầy...híc, mấy anh bít mình đi, thế là kéo lên theo..hehe, chán thật, đã bảo cho em tự do mà li...., cho chú em đi lang thang...lúc về sao nó mua nhiều thuốc cho bố vợ thế..toàn Amagong...híc..mình chẳng có ai mà mua..huhuhu. bữa trưa ăn trong đây chán chít, ăn dc tí cơm lam mà nuốt mãi mới trôi...bỏ lại về thôi..

trên đường về rẽ qua quán cfe, chú mình mua quà rồi, ôi mấy túi rất lỉnh kỉnh..mà Chú tốt thật, rất nhân hậu, mà kg phải Chú họ hàng của mình đâu...làm tí cfe rồi ngắm đường phố một chút, thấy sắp xa nơi đây rồi, chắc mình sẽ quay lại thôi...đâu có việc là ta sẽ đi mà...ôi cái nghề ..rất ham vui với lại ham chơi....kaka, ta lên làm việc với khách hàng đây...họp tổng kết mà...phát bểu mấy câu...khi xong xuôi tất cả lại về..hề hế hê...

Trước khi về lại cfe...hi, mình gọi ly kem dừa...ôi trời em phục vụ lại mang quả dừa ...kèm theo mấy viên kem đủ màu, đủ mùi..ặc ặc no rùi...đứng dậy đi thăm nhà ông anh con bác ...anh đi họp kg về kịp đến thăm mà chỉ có chị với cô cháu ở nhà,...thui anh chị hẹn ra hn thì gặp...kaka.

Bữa cơm cuối trước khi rời Ban mê thật vội, mình vô đó mà các anh dẫn đi cơm niêu HN...híc...nhanh nhanh còn về kg chậm bay rồi anh ơi...

Mà lần này mình ngồi hạng ......hic, ít vé nên nhờ mãi mới lấy dc, chứ kg lại nằm đó mấy ngày, lại bia R thì sao ra dc... gặp ngay anh khách hàng đi cùng chuyến...chú em mình thật thà đọc ngay số nghế thì anh ấy bit ngay là mình ngồi chỗ nào rùi, khổ thế chứ...mấy anh đưa mình ra SB, đã bắt tay chào rồi mà lại gửi xe vào bắt cho dc mấy lần nữa...hehe, thôi chắc là gặp lại ở hn thôi mà...hi, đúng là dc phục vụ rất chu đáo..chỉ bực cái thằng giọng thanh hóe say rượu, ngồi sau thi thoảng đạp vào ghế mình...hừ, không chấp ng say..em tiếp viên mời mình ngồi sang bên ghế bên..kaka, đúng là dc ưu tiên...

Xuống tới HN rồi bà con, lên con xe về nhà...trên đường vang câu gì nhỉ....Trời Tây Nguyên xanh hồ trong nước xanh trường sơn xa xanh ngút ngàn cây xanh bài ca Tây nguyên em yêu trọn đờicầm tay anh đưa em đi trên đường dàiê ..........ê .....!những con đường đất đỏ lượn vòng trên cao nguyên những năm dài thương nhớ........

Kết thúc chuyến đi, Em ơi, Cao nguyên lộng gió

Nguồn Blog's Thành 777
Admin
Admin
Admin
Admin

http://luongvantuy-9194.roflforum.net

- Similar topics